|
|
นัดประชุมสภา สมัยสมัญ สมัยแรก ครั้งที่ 2 ประจำปีพ.ศ.2565 <11/01/65>
|
ดาวน์โหลดเอกสาร
: 5866_3443_1105.pdf (382 KB.)
|
|
|
|
|
การตรวจ ATK ให้กับพนักงานเจ้าหน้าที่ องค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ <10/01/65>
วันที่ 4 มกราคม 2565 เวลา 15.00 น. นายศิริธนาคร มูลศรีแก้ว ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ มอบหมายให้กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการตรวจ ATK ในพนักงานเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ เพื่อเป็นไปตามคำสั่งคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดเชียงใหม่ ที่ 1/2565 มาตรการป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดของของโรคโควิด-19 ในช่วงเทศกาลปีใหม่ ระหว่างวันที่ 4-14 มกราคม 2565 ให้ค้นหากลุ่มเสี่ยงติดเชื้อด้วย ATK เชิงรุก ส่วนราชการ หน่วยงานของรัฐ ตลาดสด ตลาดนัด สถานประกอบการร้านอาหารฯ ให้ผู้รับผิดชอบดูแล/สั่งการให้ทุกคนที่อยู่ในหน่วยงาน/กิจการ ตรวจ ATK พร้อมกัน 2 ครั้ง (วันที่ 4 มกราคม และวันที่ 10 มกราคม 2565) โดยทำการตรวจ ATK ให้พนักงานเจ้าหน้าที่ จำนวน ๘๕ ราย และพนักงานเจ้าหน้าที่ตรวจเอง จำนวน ๘ ราย รวม ๙๓ ราย ผลปรากฎเป็นลบทั้งหมด
|
|
|
|
|
|
|
|
การประชุมสภา อบต.ดอยหล่อ สมัยสามัญ สมัยแรก ครั้งที่ 1 พ.ศ.2565 <10/01/65>
วันที่ 5 มกราคม 2565 เวลา 09.00 น. สภาองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ นำโดย นายสมหมาย อิ่มจิตต์ ประธานสภาองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ นัดประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ สมัยสามัญ สมัยแรก ครั้งที่ 1 ประจำปี พ.ศ.2565 วันที่ 4 มกราคม 2565 ณ ห้องประชุมผาช่อ 1 ซึ่งมีวาระการประชุมที่สำคัญ ได้แก่ สถานการณ์โควิด-19, รายงานผลการติดตามและประเมินผลแผนพัฒนาท้องถิ่นรอบปีงบประมาณ พ.ศ. 2564, การแถลงนโยบายนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อต่อสภาองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ, การแต่งตั้งรองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ และเลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ โดยมีรายชื่อดังต่อไปนี้
1. นายภัทร์ธนศักดิ์ สัตยภาคย์ เป็น รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ
2. นายบุญมี เมฆโพธิ เป็น รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ
3. นายเกรียงไกร ขุนยา เป็น เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ
|
|
|
|
|
|
|
|
รายงานการประชุมสภา ครั้งแรก <30/12/64>
|
ดาวน์โหลดเอกสาร
: 5862_3408_รายงานการประชุมสภาฯ ครั้งแรก.pdf (7.14 MB.)
|
|
|
|
|
เรียกประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อครั้งแรก <28/12/64>
|
ดาวน์โหลดเอกสาร
: 5863_3441_1103.pdf (400 KB.)
|
|
|
|
|
นัดประชุมสภา สมัยสมัญ สมัยแรก ประจำปีพ.ศ.2565 <28/12/64>
|
|
|
|
|
|
กำหนดสมัยประชุมสภา สมัยสามัญ สมัยแรก ประจำปีพ.ศ.2565 <28/12/64>
|
|
|
|
|
|
|
|
ช่วยเหลืออุบัติเหตุ ม.3 <27/12/64>
วันที่ 26 ธันวาคม 2564 เวลา 18.20 น. นายศิริธนาคร มูลศรีแก้ว ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบล รักษาราชการแทน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ มอบหมายให้ งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ฝ่ายบริหารงานทั่วไป สำนักปลัด นำรถกู้ชีพหมายเลขทะเบียน ขห 6476 เชียงใหม่ ออกช่วยเหลือผู้บาดเจ็บ จากเหตุรถจักรยานยนต์ชนคนข้ามถนน พื้นที่หมู่ที่ 3 บริเวณหน้า โรงเรียนบ้านเหล่าเป้า พบผู้บาดเจ็บ 2 ราย เป็นเพศชาย มีแผลแตกบริเวณศีรษะ ทางกู้ชีพดอยหล่อได้ปฐมพยาบาลเบื้องต้น และนำส่งไปรักษาตัวต่อที่โรงพยาบาลดอยหล่อ
|
|
|
|
|
|
|
|
ตรวจสอบเรื่องร้องเรียนเตาเผาถ่าน หมู่ที่ 23 บ้านไร่บน <24/12/64>
วันที่ 24 ธันวาคม 2564 เวลา 13.30 น. นายศิริธนาคร มูลศรีแก้ว ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบล รักษาราชการแทน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ มอบหมายให้กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอดอยหล่อ, โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโทกเสือ และผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 23 บ้านไร่บน ลงพื้นที่ตรวจสอบเรื่องร้องเรียนเตาเผาถ่าน ส่งผลให้เกิดกลิ่นเหม็นรบกวน สร้างความเดือดร้อนแก่ประชาชนที่อาศัยอยู่โดยรอบ จึงได้มีการตักเตือน สร้างความเข้าใจ และแจ้งไม่ให้เผาถ่านในบริเวณดังกล่าว
|
|
|
|
|
|
|
|
ช่วยเหลืออุบัติเหตุจักรยานยนต์ล้ม ม.26 <24/12/64>
วันที่ 23 ธันวาคม 2564 เวลา 17.50 น. นายศิริธนาคร มูลศรีแก้ว ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบล รักษาราชการแทน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ มอบหมายให้งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ฝ่ายบริหารงานทั่วไป สำนักปลัด นำรถกู้ชีพหมายเลขทะเบียน ขห 6476 เชียงใหม่ ออกช่วยเหลือเหตุรถจักรยานยนต์แฉลบล้มเอง พื้นที่หมู่ที่ 26 บ้านไร่บวกบง ทางไปผาช่อ เบื้องต้นพบผู้บาดเจ็บ 1 ราย เป็นเพศชาย มีอาการมึนเมาสุรา มีแผลถลอกตามใบหน้า เจ็บซี่โครงด้านขวา ทางกู้ชีพดอยหล่อได้นำตัวส่งไปรักษาต่อที่โรงพยาบาลดอยหล่อ |
|
|
|
|